DANH BẠ PHÁP LÝ
thu tuc TGPL
Cong bao chinh phu
Cong chung
mau van ban
Tra cuu van ban luat mien phi
Luat su Dong Nam A
Khách online: 22
Lượt khách: 1
Tìm kiếm tin tức

Chính sách hỗ trợ nhà ở được tính từ thời điểm nào?

Ông nội của ông Lê Đăng Phong (ledangphong79@...) là liệt sĩ, bố ông là thương binh hạng ¾, chết năm 2007 do mắc bệnh hiểm nghèo. Ông Phong hỏi, hiện gia đình ông thờ cúng liệt sĩ thì có được hỗ trợ kinh phí sửa chữa nhà không? Bố ông đã chết thì có được hưởng chế độ, chính sách gì không?

Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội trả lời ông Phong như sau:

Trường hợp bố của ông Phong là thương binh hạng ¾, chết tháng 7/2007 thì người tổ chức mai táng được nhận mai táng phí, đại diện thân nhân được hưởng trợ cấp một lần bằng ba tháng trợ cấp, phụ cấp theo quy định Điều 32, Nghị định 31/2013/NĐ-CP ngày 9/4/2013 của Chính phủ.

Mặt khác, thời điểm bố của ông chết trước khi Quyết định số22/2013/QĐ-TTg ngày 26/4/2013 của Thủ tướng Chính phủ có hiệu lực thi hành (ngày 15/6/2013), đồng thời, ông không phải là thân nhân liệt sĩ theo quy định tại Điều 14 của Pháp lệnh ưu đãi người có công với cách mạng. Do đó, gia đình ông không thuộc diện được xem xét hỗ trợ nhà ở theo Quyết định số 22/2013/QĐ-TTg nêu trên.

(Nguồn: chinhphu.vn)
CÁC TIN KHÁC:
Các trường hợp không phải kê khai, tính nộp thuế Gia trị gia tăng. (3/10/2015)
Đối tượng được tính lương hưu theo chế độ chuyển ngành (2/10/2015)
Có được bảo lãnh vay vốn bằng quyền sử dụng đất? (2/10/2015)
Các đối tượng được miễn, giảm thuế thu nhập cá nhân năm 2016. (1/10/2015)
Quyền và nghĩa vụ khi mua tài sản thế chấp qua đấu giá. (30/9/2015)
Thu hồi đất nông nghiệp khi chuyển khẩu khỏi địa phương (30/9/2015)
Có bắt buộc nộp sổ KCB khi thanh toán chế độ ốm đau? (30/9/2015)
Bộ LĐTBXH trả lời về điều chỉnh lương hưu GV mầm non (30/9/2015)
Chuyển đất lúa sang sản xuất kinh doanh phải thuê đất (29/9/2015)
Bộ LĐTBXH trả lời về điều chỉnh mức lương tối thiểu vùng (29/9/2015)
Đất sử dụng trước 1993 có phải nộp tiền sử dụng đất? (29/9/2015)
Chế độ trợ cấp hàng tháng với người bị địch bắt tù, đày (29/9/2015)
Bốn lưu ý về công chứng hợp đồng đất. (27/9/2015)
Vi phạm nghĩa vụ của cha, mẹ đối với con. (26/9/2015)
Cán bộ cấp xã không đủ tuổi tái cử có được hưởng chế độ? (23/9/2015)
Hỗ trợ Hỗ trợ
Hỗ trợ Hỗ trợ
Hỗ trợ Hỗ trợ
Hỗ trợ Hỗ trợ
Hỗ trợ quản trị website Hỗ trợ quản trị website
Văn phòng TƯ Hội Văn phòng TƯ Hội
Tuyển chọn tư vấn cho hoạt động 6.3.1.2
Hòa giải ở cơ sở: Cần sửa đổi để tăng cường vai trò của các tổ chức xã hội
Hội Bảo trợ tư pháp cho người nghèo Việt Nam tổ chức Đại hội lần 2 - Nhiệm kỳ 2017 - 2022
Thủ tục hưởng di sản thừa kế
Thủ tục xóa án tích sẽ bớt gian nan, phức tạp?
Danh bạ các trung tâm Trợ giúp pháp lý
danh ba luat su
Trong tai thuong mai viet nam
Hệ thống văn bản QPPL
mau van ban
sealaw
điểm tin
 
© 2010 - 2011 HỘI BẢO TRỢ TƯ PHÁP CHO NGƯỜI NGHÈO VIỆT NAM
Địa chỉ: Số 20, Ngõ 80, Lê Trọng Tấn, Phường Khương Mai, Thanh Xuân, Hà Nội - Hotline: 04.37154286
Điện thoại: 04.37154286 - Fax: 04.37154286 - Email: baotrotuphapvn@gmail.com
Thiết kế và lưu trữ bởi TTC Design