180x100 - 1
Cong bao chinh phu
thu tuc TGPL
Cong chung
mau van ban
Tra cuu van ban luat mien phi
Luat su Dong Nam A
Khách online: 33
Lượt khách: 3,622,270
Tìm kiếm tin tức

Được đổi giấy phép lái xe tại tất cả các Sở GTVT

Năm 2015, ông Nguyễn Thanh Phượng (Đồng Tháp) thi bằng lái xe hạng A1 ở thành phố Hồ Chí Minh. Do sơ suất trong quá trình kiểm tra thông tin trước khi thi nên địa chỉ trên giấy phép lái xe của ông Phượng đã bị ghi sai thành tỉnh Tiền Giang, thay vì là tỉnh Đồng Tháp.


Qua kiểm tra hồ sơ gốc, ông Phượng thấy ông đã ghi đúng địa chỉ là tỉnh Đồng Tháp. Vậy, ông Phượng cần đến Sở Giao thông vận tải thành phố Hồ Chí Minh hay Sở Giao thông vận tải tỉnh Đồng Tháp để sửa lại đúng địa chỉ và ông cần chuẩn bị hồ sơ gì?

Về vấn đề này, Bộ Giao thông vận tải trả lời như sau:

Theo thông tin mà ông Nguyễn Thanh Phượng cung cấp thì hạng giấy phép lái xe của ông là hạng A1, do Sở Giao thông vận tải Thành phố Hồ Chí Minh cấp năm 2015, nhưng đang bị sai về địa chỉ trên giấy phép lái xe.

Căn cứ quy định tại Điều 50 Thông tư số 58/2015/TT-BGTVT ngày 20/10/2015 của Bộ Giao thông vận tải quy định về đào tạo, sát hạch, cấp giấy phép lái xe cơ giới đường bộ, giấy phép lái xe của ông Phượng được đổi ở cả 63 Sở Giao thông vận tải trên toàn quốc và Tổng cục Đường bộ Việt Nam. Ông Phượng đang cư trú tại tỉnh Đồng Tháp nên có thể đến Sở Giao thông vận tải Đồng Tháp để được đổi giấy phép lái xe. Hồ sơ đổi giấy phép lái xe gồm:

- Đơn đề nghị đổi, cấp lại giấy phép lái xe (có thể tải trên mạng hoặc khi đến Sở Giao thông vận tải Đồng Tháp được phát để điền thông tin).

- Bản sao giấy phép lái xe, giấy chứng minh nhân dân hoặc hộ chiếu còn thời hạn có ghi số giấy chứng minh nhân dân.

- Khi đến đổi giấy phép lái xe, ông Phượng được cơ quan cấp giấy phép lái xe chụp ảnh làm lại Giấy phép lái xe.

 

Chinhphu.vn

(Nguồn: )
CÁC TIN KHÁC:
Bộ Y tế hướng dẫn thủ tục cấp chứng chỉ hành nghề KCB (15/3/2016)
Quy định về tiêu chuẩn, định mức sử dụng trụ sở làm việc (15/3/2016)
Phải đóng BHXH theo mức lương trong thang bảng lương? (1/3/2016)
Đăng ký kết hôn lại (22/2/2016)
Đăng ký khai sinh cho con khi người cha mới đủ 16 tuổi (22/2/2016)
Sẽ phạt nặng hành vi sử dụng chất cấm trong chăn nuôi (20/2/2016)
Việc nâng lương và thăng hạng đối với viên chức (17/2/2016)
Đóng BHXH theo mức lương và phụ cấp ghi trong hợp đồng (17/2/2016)
Thừa kế theo di chúc (29/1/2016)
Cha bán nhà trong trường hợp 1 người con không đồng ý (29/1/2016)
Mức hưởng BHXH một lần từ năm 2016 (28/1/2016)
Đơn vị nào có trách nhiệm chi trả trợ cấp thôi việc? (28/1/2016)
Quy định đổi Giấy phép lái xe do Bộ Quốc phòng cấp (27/1/2016)
Tiền lương đối với lao động hợp đồng tại Công ty Nhà nước (27/1/2016)
Thuế với chuyển nhượng BĐS qua hợp đồng ủy quyền (27/1/2016)
Hỗ trợ Hỗ trợ
Hỗ trợ Hỗ trợ
Hỗ trợ Hỗ trợ
Hỗ trợ Hỗ trợ
Hỗ trợ quản trị website Hỗ trợ quản trị website
Văn phòng TƯ Hội Văn phòng TƯ Hội
Hội Bảo trợ tư pháp cho người nghèo Việt Nam tổ chức Đại hội lần 2 - Nhiệm kỳ 2017 - 2022
Thủ tục hưởng di sản thừa kế
Thủ tục xóa án tích sẽ bớt gian nan, phức tạp?
Bố trí cán bộ có đủ phẩm chất đạo đức, năng lực làm công tác tiếp dân
Dự thảo BLHS (sửa đổi): Nhiều quy định mang tính đột phá
Danh bạ các trung tâm Trợ giúp pháp lý
danh ba luat su
Trong tai thuong mai viet nam
Hệ thống văn bản QPPL
mau van ban
sealaw
điểm tin
 
© 2010 - 2011 HỘI BẢO TRỢ TƯ PHÁP CHO NGƯỜI NGHÈO VIỆT NAM
Địa chỉ: Số 20, Ngõ 80, Lê Trọng Tấn, Phường Khương Mai, Thanh Xuân, Hà Nội - Hotline: 04.37154286
Điện thoại: 04.37154286 - Fax: 04.37154286 - Email: baotrotuphapvn@gmail.com
Thiết kế và lưu trữ bởi TTC Design